RSS
Chào mừng khách Tìm kiếm | Chủ đề có bài mới | Đăng nhập | Đăng Ký

Làm thế nào để tất cả các mail gửi đi tự động BCC đến một địa chỉ khác Tùy chọn · Xem
gaza
#1 Đã gởi : 01 Tháng Bảy 2009 9:37:32 SA
Danh hiệu: Member

Nhóm: Registered

Gia nhập: 01/07/2009
Tôi sử dụng Outlook 2003 cho một hòm thư vnn.vn nhưng có sử dụng thêm hòm thư gmail để lưu trữ tất cả các mail, các mail gửi đến hòm thư vnn.vn thì tôi có thể sử dụng gmail để check và lưu trữ được nhưng các thư gửi đi thì tôi ko biết làm thế nào. Vì vậy tôi muốn hỏi trong outlook có thể tự động chèn thêm địa chỉ gmail vào BCC của tất cả các mail gửi đi được ko.
Xin cảm ơn.
tuyendq
#2 Đã gởi : 01 Tháng Bảy 2009 12:24:45 CH
Danh hiệu: Advanced Member

Nhóm: Registered, Công nghệ Moderators, Doanhnghiep Moderators, Game Moderators

Gia nhập: 23/10/2008
Bạn thử thiết lậpRules của Microsoft Outlook để gửi thêm 1 bản vào gmail.
Tools > Rules and Alerts > New Rules > Start from aBlank Rule> Check message after sending > through a specified account ......
nqtai.tb
#3 Đã gởi : 06 Tháng Bảy 2009 10:05:53 SA

Gia nhập: 10/04/2009
Chào bạn!
Tôi có một cách để bạn tham khảo. Hiện tại tôi dùng tới 5 địa chỉ email khác nhau của hotmail, yahoo, gmail, ovi, netcenter. Và tôi chỉ dùng hòm thư của gmail để gửi và nhận thư.
- Gửi thư: Trong Gmail bạn vào mục "cài đặt" - "tài khoản" - "gửi thư bằng địa chỉ" bạn nhấp vào "thêm địa chỉ email khác mà bạn sở hữu" và cài đặt theo trình tự. Sau đó gmail sẽ gửi cho bạn một email yêu cầu xác địa chỉ email mà bạn muốn gửi.
- Nhận thư: Trong Gmail bạn vào "Cài đặt" - "Nhận thư từ tài khoản khác" - "Thêm tài khoản mà bạn sở hữu" - Làm theo các bước. Sau đó Gmail cũng gửi cho bạn một email xác nhận. Tuy nhiên, cách này bạn có thể không dùng được với một số tài khoản email như ...@ymail.com, hay ...@ovi.com. Tôi dùng cách đẩy thư trực tiếp từ tài khoản thư trên sang Gmail bằng cách cài đặt trực tiếp trên các tài khoản này.
Trước đây tôi hay dùng Outlook 2007 để tải thư, song cũng thấy không hay lắm. Vì dung lượng hòm thư của mailnetcenter chỉ 3MB nên hay bị đầy, tôi phải thường xuyên online để tải thư về. Bạn dùng cách này, trong mục nhận thư, bạn bỏ qua ô "Để lại một bản sao của thư đã truy xuất trên máy chủ", khi Google truy xuất mail của bạn, không để lại email nào. Do đó hòm thư bạn luôn trống, vì Gmail liên tục truy xuất dù bạn có online hay không.
Đó chỉ là kinh nghiệm của tôi! Theo tôi Gmail khá hay! Bạn nên dùng thử!
Chúc sức khỏe và thành công!
Trân trọng!
gaza
#4 Đã gởi : 07 Tháng Bảy 2009 1:51:35 CH

Gia nhập: 01/07/2009
Dùng gmail thì mình biết cáchrồi bạn ạ, nhưng quan trọng là mình muốn dùng với mail vnn cho công việc, mình tìm ko thấy chức năng này trong outlook. Chức năng này mình thấy có trên thunder bird nhưng tiếc là TB lại ko tải tất cả các mail về máy tính mà chỉ khi nào cần đọc thì mới down về, rất bất tiện, do đó mình lại phải quay về outlook
thangvh
#5 Đã gởi : 07 Tháng Bảy 2009 11:48:52 CH

Gia nhập: 07/07/2009
Trích dẫn:
gaza đã viết

Tôi sử dụng Outlook 2003 cho một hòm thư vnn.vn nhưng có sử dụng thêm hòm thư gmail để lưu trữ tất cả các mail, các mail gửi đến hòm thư vnn.vn thì tôi có thể sử dụng gmail để check và lưu trữ được nhưng các thư gửi đi thì tôi ko biết làm thế nào. Vì vậy tôi muốn hỏi trong outlook có thể tự động chèn thêm địa chỉ gmail vào BCC của tất cả các mail gửi đi được ko.
Xin cảm ơn.

Ban dang ung outlook 2003? Neu vay ban co the cau hinh SMTP dung chinh gmail cua account cua ban de gui mail. Qua do ban dung tinh nang cua gmail. tRONG phan seting cua Gmail ban chon Tab account va them vao dia chi mail VNN cua ban, va cho no default. Moi thu se nhu y thoi. Neu gap kho khan cu lien he minh thangvh@it-soho.net. Thank you for your care :)
ntn
#6 Đã gởi : 21 Tháng Tư 2011 6:42:10 CH
Danh hiệu: Newbie

Gia nhập: 21/04/2011

thangvh đã viết:
Trích dẫn:
gaza đã viết

Xin cảm ơn.

Ban dang ung outlook 2003? Neu vay ban co the cau hinh SMTP dung chinh gmail cua account cua ban de gui mail. Qua do ban dung tinh nang cua gmail. tRONG phan seting cua Gmail ban chon Tab account va them vao dia chi mail VNN cua ban, va cho no default. Moi thu se nhu y thoi. Neu gap kho khan cu lien he minh thangvh@it-soho.net. Thank you for your care :)

Mình đang rất cần thiết lập email theo cách này, bác nào rành thì chỉ giúp với ạ.

Xin cám ơn

Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.
Thỏa thuận về dịch vụ | Về bảo vệ thông tin người dùng powered by YetAnotherForum 1.9.3
© Bản quyền của Tạp chí Thế Giới Vi Tính - PC World VN | Cơ quan chủ quản: Sở Khoa học và Công nghệ TP.HCM
Giấy phép (1) số 196/GP-BVHTT do Bộ Văn hóa Thông tin cấp ngày 27-06-2003
Giấy phép (2) số 202/GP-BC do Bộ Thông tin và Truyền thông - Cục Báo chí cấp ngày 05-05-2008
Tòa soạn: Lầu 5, 79 Trương Định, Phường Bến Thành, Quận 1, TP. HCM - ĐT: (08) 3825 7745